NIBEBE

[sauti ya mtoto akilia kwa nguvu]

MAMA: Khe sarambona mwanao Analia.

SARA: Mama, Hataki nimbebe, nafua ananisumbua.
MAMA: Muache acheze wakati unaendelea kufua.
SARA: Ni msumbufu tu, eti na yeye anataka afue.
MAMA: Vizuri, ni kwasababu ana akili na anataka
kujifunza. Watoto wanajifunza kwa kuiga vitu

unavyofanya.

SARA: Kwahio kucheza na mtoto wa miezi nane ni kitu
kizuri?

MAMA: Ndio, na unaweza kucheza nae hata ukiwa
unafanya kazi zingine. Kwanini usimpe kopo la maji
achezee ukiwa unafua itamsaidia.

SARA: Kweli?

MAMA: Ndio. haya mjukuu wangu chukua hili kopo
uchezee,wewe unataka kufua?

[Sauti ya kopo likigongwa +Sauti ya mtoto akifurahi]
MAMA: Si unaona alivyo furahi na kujiamini.
SARA: Ndio siri ya kuwa na mtoto mwenye akili en?

MAMA: Ni moja ya siri, pia unatakiwa uongee, kuimba
na kuchezanae ili uijenge akili yake.

SARA: Sasa nimeelewa. Mwanangu atakua na akili
kama bibi yake.

Wazazinawalezi,anzakuongea, kucheza, kuimbanakumwonyesha
upendo mtoto tangu anapozaliwa. Unamsaidia kukuakiakilina

atakuwa mtoto mwerevu.




